“กรงกรรม” กวาด 7 รางวัล “นาฏราช” เจมส์จิ-ใบเฟิร์น คว้านำช.-ญยอดเยี่ยม!

146

ผ่านพ้นไปอยากคึกคัก สำหรับงานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่11 ณ BAAN RIG Studio โดยละครฮอตแห่งปี “กรงกรรม” กวาดไปทั้งหมด 7 รางวัล อาทิ ละครยอดเยี่ยม, ผู้กำกับยอดเยี่ยม, ทีมนักแสดงยอดเยี่ยม, สมทบหญิงยอดเยี่ยม, บทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม, เพลงประกอบละครยอดเยี่ยม และ เจมส์ จิรายุ คว้า นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ร่วมด้วย ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก คว้า นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม จากละคร “ใบไม้ที่ปลิดปลิว”

Advertisement

รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 11 ประจำปี 2562

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

1) รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม
 สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM
จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

2) รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม
 รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 MHz Mellow 97.5

3) รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
 คุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม
รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

4) รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม
 คุณพงศธร จงวิลาศ (DJ เผือก)/ คุณศกุลตลา เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม) และ
คุณคณาทิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ ) : รายการ พุธทอล์ค พุธโทร
จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

สถานีต่างจังหวัด
5) รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม
 สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

6) รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม
 สถานีวิทยุ BIG FM
จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล

1) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
 รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย
จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

2) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม
 รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

3) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม
 รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ
จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

4) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม
 คุณอริสรา กำธรเจริญ
รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

5) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม
 คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์
รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์
จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

6) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม
 สกู๊ป “เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย”
จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล (ต่อ)

7) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม
 รายการ MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3
จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด
ออกอากาศทางช่อง 7 HD

8) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

 รายการ อัจฉริยะเกินร้อย
จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

9) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
 คุณสัญญา คุณากร
รายการ ตามสัญญา
จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

10) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
 รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น
จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล

1) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
 เพลงผิดหรือที่รักเธอ
ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

2) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
 กรงกรรม
โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล (ต่อ)
3) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
 กรงกรรม
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

4) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
 คุณมนตรี เจนอักษร
จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

5) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
 คุณพิชชาภา พันธุมจินดา
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

6) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
 คุณจิรายุ ตั้งศรีสุข
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

7) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
 คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์
จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

8) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
 คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

9) รางวัลละครยอดเยี่ยม
 กรงกรรม
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

Advertisement